Animation 3D [Phần 1 - Tập 2] Các Thao Tác và Phím Tắt Dùng Cho Maya

phim-hoat-hinh
maya
animation

(Tuan_bebu) #1

Chào các Anh Chị ,Sau một ngày miệt mài làm việc ,Mình đã soạn ra một bài giáo trình về cơ bản Maya ,hổ trợ Kỹ thuật cho nhiều các bạn đam mê việc diễn xuất Animation .nếu kết hợp với Movie hướng dẫn của mình ,các bạn có thể tìm hiểu và học cách dùng Maya cơ bản một cách dễ dàng hơn .Chân thành cảm ơn mọi người đã xem qua,các bạn có thể Down Image về xem .Gồm 3 Hình nhé,Cảm ơn .

(Nguyễn Hữu Hoàng Nguyên (Kai)) #2

Hoặc là bạn up luôn file PDF, word
Hoặc là bạn trình bày rõ ràng trên diễn đàn luôn.
Bạn để nửa nạc nửa mỡ kiểu này thiếu tính chuyên nghiệp và thẩm mỹ quá bạn =.=

(Nguyễn Mạnh Hà) #3

@Tuan_Tranthanh ơi, e đăng lại bằng text đc ko để có thể tìm kiếm bằng từ khóa trong bài viết đc
Hơi mất thời gian nhưng có tác dụng lâu dài

(Tuan_bebu) #4

up File World được chết liền (vì kèm hình),PDF cũng ko duoc, hum wa định up mà ko được phải dùng Photoshop chụp lại ,

(Nguyễn Mạnh Hà) #5

biên tập lại e ạ, copy text rồi chèn hình mình họa như trong word ấy

(Nguyễn Hữu Hoàng Nguyên (Kai)) #6

Sao lại ko được chài =.= khi bạn đưa ảnh vô thì nó đã nằm trực tiếp trong file word với pdf rồi mà.
chứ không thì bọn sv ĐH như mình sao mà nộp báo cáo đc.
Nếu được thì bạn nên copy paste như anh Hà để tiện tra cứu từ khoá.

(Tuan_bebu) #7

OMg ,Mọi Người Bình thường muốn học sẽ Down về THôi ,Tại cái này Dài nên Bắt buộc phải Down về Xem cho Tiện .hihi ,Biên Tập trên Đây chắc chết .

(Nguyễn Mạnh Hà) #8

Giống như thế này
http://cgvn.net/t/blender-c-b-n-h-ng-d-n-b-ng-ti-ng-vi-t/593
Viết 1 bài tổng hợp rồi tạo link cho các bài con
http://cgvn.net/t/bai-1-gioi-thieu-giao-dien-va-cua-so-3d/595

Hơi mất thời gian nhưng tra cứu dễ hơn đó e

(Nguyễn Hữu Hoàng Nguyên (Kai)) #9

Cố gắng đi bạn ơi, có cái gì nó dễ dàng đâu :smiley: đã làm thì làm cho trót
làm vài lần là ghiền thôi =))

(Nguyễn Mạnh Hà) #10

Trước a cũng đinh viết pdf rồi cho down về cho nhanh nhưng nếu sau này mình muốn cập nhật hay chỉnh sửa gì cho tài liệu này người đọc sẽ ko nhân được. Viết rồi edit trên cgvn thì người đọc luôn được cập nhật phiên bản mới nhất

(Nguyễn Hữu Hoàng Nguyên (Kai)) #11

nhưng mà PDF có cái lợi là mình trình bày dễ hơn trên web, với lại nhìn nó có quy cách quy chuẩn và độ tin cậy cao hơn :smiley:

(Tuan_bebu) #12

Mà làm sao Biên tập lại được Anh ,Movie Hướng dẫn Giúp em ,Bài sau sẽ vào hệ thống qui CHuẩn gồm có tất cả các chương ,có thể gửi wa email cho em nha anh : [email protected]

(Nguyễn Hữu Hoàng Nguyên (Kai)) #13

copy and paste :V :v :v
that’s all
Diễn đàn mình hỗ trợ soạn thảo tốt nhất trong các loại diễn đàn rồi đó =.= copy paste rất dễ dàng luôn.

(Nguyễn Mạnh Hà) #14

E copy text vào, rồi chèn ảnh mình họa vào bằng cách kéo thả, hình ảnh sẽ xuất hiện ở vị trí đặt con trỏ
E cứ thử đi dễ lắm, nếu ko đc thì a làm tut hướng dẫn. Edit luôn vào post này cũng đc

Có thể up ảnh bằng cách chọn vùng chọn trog PTS, Ctrl + C rồi Ctrl + V lên diễn đàn cũng đc luôn :slightly_smiling:

(Animation Apprentice) #15

nếu anh có thể tách riêng từng ảnh ra thì có công cụ convert các ảnh đó thành một file PDF luôn anh ạ :smile:

(Đức Phát) #16

rất hữu ích

(Tuan_bebu) #17

Cập nhật link mediafire PDF cho mọi người