Animator's Survival Kit - Cẩm nang hoạt hình - lược dịch

animation

(Nguyễn Mạnh Hà) #1

Cẩm nang không thể thiếu cho nghệ sĩ hoạt hình

Tiếng Việt, lược dịch @cvbtruong

Tiếng Anh
https://app.box.com/s/v3wo9nxyil7c3cnila7uzpal6p60cvma

Animation_thododo
(Nguyễn Mạnh Hà) #2

Các bạn nhóm Animation đọc hết cuốn này nhé :smiley:
@Nguyen_Dung
@phihung250693
@Jin_Dang
@PhamBlackart
@DongMinh
@XanSan
@ha_nguyenlengoc

(Animator) #3

Ồ, e đọc đc nửa cuốn rồi… nhưng nói thật… nếu có đọc hết thì cũng phải đọc lại nhiều lần nữa, cuốn này thực sự là nguyên tắc sống còn trong diễn hoạt. Người viết cuốn này: Richard Williams là 1 animator của Disney cơ mà :smile:

(Lê Phi Hùng) #4

Em cũng đọc được hơn 150 trang rồi, thật sự thì cuốn này quá hay, cảm ơn nhóm dịch rất nhiều :blush:

(Nguyễn Mạnh Hà) #5

Thêm link bản tiếng Anh cho mọi người
A có cả video kèm theo bộ này. Hôm nào offline a sẽ share cho mọi người copy

(Dung Tn) #6

a ơi a up video lên cho mọi người đc k ạ

(Nguyễn Mạnh Hà) #7

Diễn đàn ko khuyến khích việc chia sẻ tài nguyên vi phạm bản quyền nên a nghĩ là hơi khó. Nếu e muốn copy thì nhắn lại a. A đang hoạt động trong group này: https://www.facebook.com/groups/blenderonline/
Mỗi tháng có một buổi offline gặp mặt vào chiều chủ nhật đầu tiên của tháng tại một quán cafe nào đó. Nếu e đến thì nhắn trước để a mang đi

(Nguyễn Mạnh Hà) #9

Video nặng 6Gb lận e ơi. Ko gửi đc qua mail đâu

(Mr Rim) #11

Anh Hà Nguyễn ơi. anh có thể tư vấn giúp em hướng học làm phim hoạt hình 2d không ạ, cần những tài liệu gì để học ạ, em cảm ơn và hậu tạ,
em cảm ơn anh ạ. nếu được a nháy máy em 0974859140 để em gọi lại anh.

(Nguyễn Mạnh Hà) #12

Dù là làm phim hoạt hình 2D hay 3D thì đều cần những kiến thức cơ bản nhất về hoạt hình. Trước khi học những kiến thức đó, e cần biết cơ bản về mỹ thuật. A không biết e đã học ở đâu chưa, nếu chưa thì theo a e nên theo học ở một trường nào đó về mỹ thuật. Đó là cách tốt nhất để theo đuổi lâu dài e ạ

(Bleh Bleh) #13

em cảm động quá :") cảm ơn nhóm dịch, cảm ơn nhiều nhiều nhiều luôn XD em sẽ nhớ đến nhóm dịch trong suốt phần đời còn lại của em :"D