Bị xóa account nếu không xác nhận email

huong-dan-su-dung-cgvn

Mình vừa xem lại log thì thấy có rất nhiều account bị xóa do chưa xác nhận email
Account của bạn sẽ bị xóa sau 1 tuần nếu không xác nhận email.
Sau khi đăng ký hoặc lần đầu tiên đăng nhập qua facebook, google, twitter, hệ thống sẽ gửi cho bạn một email, bạn phải click vào đường link trên email để xác nhận bạn là chủ của email đó
Hãy xác minh địa chỉ email để chứng tỏ bạn là người có trách nhiệm với tài khoản của mình trên CGVN
Không như những diễn đàn khác, CGVN không quan tâm đến số lượng thành viên, CGVN chỉ quan tâm đến chất lượng thành viên.
Tất cả hoạt động xóa account này đều do hệ thống tự động, ad không can thiệp vào điều này. Nếu bạn nào do không chú ý mà bị xóa thì vui lòng đăng ký lại hoặc đăng nhập một lần nữa qua facebook, google hoặc twitter để hệ thống gửi lại email xác nhận.
Lưu ý: những trường hợp bị xóa do spam sẽ blocked cả ip, bạn sẽ không thể truy cập vào CGVN từ ip đó. Nên hãy cân nhắc trong các câu nói của mình tránh bị flag
Chúc các bạn vui vẻ trên CGVN
Thảo luận ở đây

This topic is now a banner. It will appear at the top of every page until it is dismissed by the user.

(Nguyễn Mạnh Hà) #3

CGVN giống như một hệ thống gửi email thông minh. Hệ thống sẽ gửi cho bạn khi có bài viết mới, khi có người bình luận trong bài biết của bạn, khi ai đó nhắn tin cho bạn… và cả khi lâu ngày bạn không ghé thăm, CGVN sẽ gửi cho bạn bản tóm tắt các hoạt động trên diễn đàn. Tất nhiên nếu bạn không thích nhận các email đó, cảm thấy bị làm phiền, bạn hoàn toàn có thể thay đổi không nhận email, hặc chỉ nhận các email bạn quan tâm bằng cách Thiết lập email thông báo trên CGVN

(Animation Apprentice) #4

trước giờ em ko thấy mail xác nhận nào cả anh ạ (hòm thư rác cũng ko có), ko biết có lỗi gì ko vì một số forum/web nó cũng gặp vấn đề với các tài khoản ko phải gmail, anh Hà kiểm tra giúp em với ạ, mail của em là [email protected]

(Nguyễn Mạnh Hà) #5

TK của e đã được xác nhận nhưng a ko thấy mail nào đc gửi. Ngoài ra do e thiết lập không nhận email nên cũng có thể nó không gửi. Đúng là có vấn đề với một số email không phải gmail. E thử thay đổi email khác xem. vì nếu ko gửi được email sẽ rất bất tiện, ví dụ như quên mk, hệ thống sẽ không thể gửi mk mới qua email (tất nhiên vẫn có thể đăng nhập qua trung gian)

(Animation Apprentice) #6

OK ạ, em đã đổi thành gmail và xác nhận xong :smile:

(Bùi Thân) #7

a ơi e dùng gmail nhưng không thấy có email xác nhận nào cả là sao ạ ???

(Nguyễn Mạnh Hà) #8

Em đk qua thư mời nên ko phải xác nhận :smiley:

This topic is no longer a banner. It will no longer appear at the top of every page.