Blender cơ bản - Hướng dẫn bằng tiếng Việt

blender

(tranvanhiep) #21

anh ơi làm clip đi em xem rồi nhưng ko hiểu gì cả. mong anh làm clip nha!!!

(Aslat Aster) #22

anh oi cho em hoi em dai tai pham mem ve nhung khi chay chuong trinh thi no lai bao loi kh chay dc
Waring! using result of choose pixel format
Waring! legacy wgl is unable to select between openGI versions

(Nguyễn Mạnh Hà) #23

Máy quá cũ hoặc chưa cài drive

(CuocSongCoDon) #24

anh ơi,em làm xong cái phòng và bộ bàn ghế rồi nhưng khi save và thoát lúc open thì lại không cho zoom nữa ạ,hình ảnh bị zoom nhỏ hết cỡ,giờ phải làm sao để zoom to lại = con lăn đây.Tiện thể cho em hỏi thêm là sao blender của em nó cứ nhấp nháy khi em vào tool hay vào timeline thế ạ,Cấu hình máy lap của em : core i3 GPU Nvidia 610M 2GB Ram 4G và em đàng dùng blender protable x86 trên win 7 64bit ạ

(Nguyễn Mạnh Hà) #25

Chọn đối tượng muốn zoom lại gần rồi nhấn phím “dấu chấm” bên bàn phím số (bên phải)

Từ phiên bản 2.77, blender sử dụng OpenCL 2.0 để tăng tốc render giao diện. Card Nvidia 610M là dòng cũ rồi chỉ hỗ trợ OpenCL 1.1 nên mới bị tình trạng như vậy. bạn nên nâng cấp phần cứng mới hơn hoặc sử dụng bản blender cũ, blender 2.76 trở về trước

(CuocSongCoDon) #26

Cám ơn anh,còn một câu hỏi nữa em muốn hỏi làm thế nào để chọn điểm (cạnh,mặt phẳng) mà không phải chuyển sang dạng lưới (Z) như anh vậy em cứ phải chuyển sang lưới mới có thể chọn hay chia mặt phẳng (Ctrl+R) được

(Nguyễn Mạnh Hà) #27

Bỏ kích hoạt cái này để chọn đc các poly bị che khuất mà không phải chuyến sang wireframe (Z)

(CuocSongCoDon) #28

OK.cám ơn,cái vấn đề nhấp nháy em giải quyết được rồi,khi em vào UserPreferences đến System chỉnh WindowDrawMode từ “Auto” thành “Full” là hết nhấp nháy, hi vọng sẽ hữu ích cho người gặp lỗi này xem được cách này.hj