Lỗi khi cài đặt Cinema4D trên WindowOS

cinema4d

(Tùng Tỉnh) #1

Hi mọi người,

Mình gặp lỗi này sau khi giải nén và chọn ngôn ngữ sử dụng:

“The procedure entry point RemoveDllDirectory could not be located in the dynamic link library KERNEL32.dll.”

Fix lỗi này thế nào ạ? Mình dùng Window7 64bit

Cảm ơn ạ!

(Nguyễn Mạnh Hà) #2

Có vẻ liên quan đến card đồ họa, bạn dùng ATI hay Nvidia?

(Tùng Tỉnh) #3

2 card Nvidia GT730 ạ

(Nguyễn Mạnh Hà) #4

Cách khắc phục nhanh nhất là copy file dll mới vào, nhưng cách này tiềm ẩn rủi ro hacker do các file dll được dowload từ nguồn thứ 3.

• Tải file kernel32.dll tại: https://www.dll-files.com/kernel32.dll.html
  • Giải nén rồi copy vào C:\Windows\System32
  • Khai báo dll mới cho hệ thông:
    Windows + R gõ cmd và nhấn Enter, Trong cửa sổ hiện ra gõ regsvr32 kernel32.dll
  • Khởi động lại máy

Tốt nhất là tìm hiểu các nguyên nhân gây lỗi, cài đầy đủ driver, thư viện (C4D dùng dot net 4.0 thì phải. Ko biết win7 là 3.5 hay 4.0. Nếu ko có thì cài thêm)

(Lai Tiểu Bảo) #5

Hi bạn,

Mình vừa cài đặt bản R19 và cũng bị lỗi đó. Mày mò trên google thì tìm được các này và mình đã giải quyết được để cài đặt rồi. (Ghi chú: Mình cũng bị lỗi y như bạn, khi cài đặt và chọn ngôn ngữ nó báo: “The procedure entry point RemoveDllDirectory could not be located in the dynamic link library KERNEL32.dll.”

Có người hỏi bên Maxon thì được trả lời như sau:

"This is actually a problem with Windows that can usually be solved by performing a Windows Update. It could also be caused by accessing the installer from a remote location such as a network drive, or occasionally happens when installing from a USB thumb drive.

The Windows Update you need should be this one:

https://support.microsoft.com/de-de/kb/2533623

Hope this helps you

Regards,
MAXON Technical Support
(scp)"

Mình cũng click vào link đó, chọn lại ngôn ngữ và tải update Windows 7 64 bit về máy, sau đó khởi động lại thì cài đặt Cinema 4D bình thường.

Mình ghi chép lại chút kinh nghiệm này để bạn nào có bị thì có thêm cách để giải quyết.

Cảm ơn mọi người đã đọc.